Iyong mga pagpili sa pagkapribado

Piliin kung pahihintulutan ang pagsusuri at alok ng kasosyo. Maaari mong baguhin ang pagpili anumang oras sa mga opsiyon sa cookie.

Dumiretso sa pangunahing nilalaman

Ihambing Washington at Oregon

Taon ng buwis 2026

Washington vs Oregon: netong sahod 2026

Washington at Oregon sa parehong kabuuang sahod: netong sahod ayon sa mga patakaran ng 2026 at ang mga buwis sa likod ng agwat.

Iyong mga detalye$62,608 bawat taon
Washington+$3,623 neto bawat taon+7.18%
Washington
$50,460neto bawat taon51.86%
Oregon
$46,837neto bawat taon48.14%
Washington+$3,623 dagdag na neto bawat taon
$50,460Netong sahod · 80.6% ng kabuuan
Neto 80.6%Buwis 8.2%Kontribusyon 11.2%
Oregon
$46,837Netong sahod · 74.8% ng kabuuan
Neto 74.8%Buwis 14.7%Kontribusyon 10.5%
Washington vs Oregon

Paghahambing ng mga bansa

Mga buwis

US +$4,064 · +78.7%
WashingtonOregon
$5,160
Buwis sa kita
$9,224
Buwis sa kita: Washington $5,160 (8.2% ng kabuuang sahod), Oregon $9,224 (14.7% ng kabuuang sahod). Oregon 79% mas mataas.
$5,160
Kabuuang buwis
$9,224
Kabuuang buwis: Washington $5,160 (8.2% ng kabuuang sahod), Oregon $9,224 (14.7% ng kabuuang sahod). Oregon 79% mas mataas.

Seguridad panlipunan (empleyado)

US -$440 · -6.3%
WashingtonOregon
$3,792
Seguridad panlipunan (OASDI)
$3,792
Seguridad panlipunan (OASDI): Washington $3,792 (6.1% ng kabuuang sahod), Oregon $3,792 (6.1% ng kabuuang sahod).
$887
Medicare
$887
Medicare: Washington $887 (1.4% ng kabuuang sahod), Oregon $887 (1.4% ng kabuuang sahod).
$1,440
Planong pangkalusugan ng employer (hulog ng empleyado bago ang buwis)
$1,440
Planong pangkalusugan ng employer (hulog ng empleyado bago ang buwis): Washington $1,440 (2.3% ng kabuuang sahod), Oregon $1,440 (2.3% ng kabuuang sahod).
$868
Kontribusyon sa pasahod ng estado
$428
Kontribusyon sa pasahod ng estado: Washington $868 (1.4% ng kabuuang sahod), Oregon $428 (0.7% ng kabuuang sahod). Oregon 51% mas mababa.
$6,988
Kabuuang kontribusyon
$6,548
Kabuuang kontribusyon: Washington $6,988 (11.2% ng kabuuang sahod), Oregon $6,548 (10.5% ng kabuuang sahod). Oregon 6% mas mababa.
Kontribusyon ng employer
Washington $12,606 · Oregon $13,967

Buod

WashingtonOregon
$12,148
Kabuuang kaltas
$15,771
Kabuuang kaltas: Washington $12,148 (19.4% ng kabuuang sahod), Oregon $15,771 (25.2% ng kabuuang sahod). Oregon 30% mas mataas.
$50,460
Netong sahod
$46,837
Netong sahod: Washington $50,460 (80.6% ng kabuuang sahod), Oregon $46,837 (74.8% ng kabuuang sahod). Oregon 7% mas mababa.

Washington at Oregon: netong sahod sa tatlong antas ng sahod

Washington: $3,623 na mas malaking netong sahod bawat taon sa kabuuang sahod na $62,608.

Median na kabuuang sahodKabuuang sahodWashingtonOregonAgwat bawat taon
50% ng median$31,304$25,741$24,314Washington +$1,427
100% ng median$62,608$50,460$46,837Washington +$3,623
200% ng median$125,216$94,130$85,510Washington +$8,620

Ano ang magkaiba sa kabuuang sahod na $62,608

Mga kaltasWashingtonOregon
Kontribusyon sa pasahod ng estado$868$428
Buwis sa kita ng estado$0$4,064

Median na kabuuang sahod · $62,608 · Taon ng buwis 2026

Ang mga batayang sahod ay 50%, 100% at 200% ng halagang ito. Ipinapalagay na walang asawa at walang anak ang empleyado, nakatira at nagtatrabaho sa rehiyong ipinapakita, at naka-default ang mga setting ng calculator.

Hindi kasama sa mga numero para sa Oregon ang mga lokal na buwis sa kita na binabayaran ng ilang residente.