Ihambing Washington at Oregon
Taon ng buwis 2026
Washington vs Oregon: netong sahod 2026
Washington at Oregon sa parehong kabuuang sahod: netong sahod ayon sa mga patakaran ng 2026 at ang mga buwis sa likod ng agwat.
Iyong mga detalye$62,608 bawat taon
Washington+$3,623 neto bawat taon+7.18%
- Washington
- $50,460neto bawat taon51.86%
- Oregon
- $46,837neto bawat taon48.14%
Washington+$3,623 dagdag na neto bawat taon
$50,460Netong sahod · 80.6% ng kabuuanNeto 80.6%Buwis 8.2%Kontribusyon 11.2%
Oregon
$46,837Netong sahod · 74.8% ng kabuuanNeto 74.8%Buwis 14.7%Kontribusyon 10.5%
Washington vs OregonKontribusyon ng employer Washington $12,606 · Oregon $13,967
Paghahambing ng mga bansa
Mga buwis
US +$4,064 · +78.7%WashingtonOregon kumpara sa WashingtonOregon
$5,1608.2% ng kabuuang sahod
Buwis sa kita
$9,22414.7% ng kabuuang sahod
Buwis sa kita: Washington $5,160 (8.2% ng kabuuang sahod), Oregon $9,224 (14.7% ng kabuuang sahod). Oregon 79% mas mataas.$5,1608.2% ng kabuuang sahod
Kabuuang buwis
$9,22414.7% ng kabuuang sahod
Kabuuang buwis: Washington $5,160 (8.2% ng kabuuang sahod), Oregon $9,224 (14.7% ng kabuuang sahod). Oregon 79% mas mataas.Seguridad panlipunan (empleyado)
US -$440 · -6.3%WashingtonOregon kumpara sa WashingtonOregon
$3,7926.1% ng kabuuang sahod
Seguridad panlipunan (OASDI)
$3,7926.1% ng kabuuang sahod
Seguridad panlipunan (OASDI): Washington $3,792 (6.1% ng kabuuang sahod), Oregon $3,792 (6.1% ng kabuuang sahod).$8871.4% ng kabuuang sahod
Medicare
$8871.4% ng kabuuang sahod
Medicare: Washington $887 (1.4% ng kabuuang sahod), Oregon $887 (1.4% ng kabuuang sahod).$1,4402.3% ng kabuuang sahod
Planong pangkalusugan ng employer (hulog ng empleyado bago ang buwis)
$1,4402.3% ng kabuuang sahod
Planong pangkalusugan ng employer (hulog ng empleyado bago ang buwis): Washington $1,440 (2.3% ng kabuuang sahod), Oregon $1,440 (2.3% ng kabuuang sahod).$8681.4% ng kabuuang sahod
Kontribusyon sa pasahod ng estado
$4280.7% ng kabuuang sahod
Kontribusyon sa pasahod ng estado: Washington $868 (1.4% ng kabuuang sahod), Oregon $428 (0.7% ng kabuuang sahod). Oregon 51% mas mababa.$6,98811.2% ng kabuuang sahod
Kabuuang kontribusyon
$6,54810.5% ng kabuuang sahod
Kabuuang kontribusyon: Washington $6,988 (11.2% ng kabuuang sahod), Oregon $6,548 (10.5% ng kabuuang sahod). Oregon 6% mas mababa.Buod
WashingtonOregon kumpara sa WashingtonOregon
$12,14819.4% ng kabuuang sahod
Kabuuang kaltas
$15,77125.2% ng kabuuang sahod
Kabuuang kaltas: Washington $12,148 (19.4% ng kabuuang sahod), Oregon $15,771 (25.2% ng kabuuang sahod). Oregon 30% mas mataas.$50,46080.6% ng kabuuang sahod
Netong sahod
$46,83774.8% ng kabuuang sahod
Netong sahod: Washington $50,460 (80.6% ng kabuuang sahod), Oregon $46,837 (74.8% ng kabuuang sahod). Oregon 7% mas mababa.Washington at Oregon: netong sahod sa tatlong antas ng sahod
Washington: $3,623 na mas malaking netong sahod bawat taon sa kabuuang sahod na $62,608.
| Median na kabuuang sahod | Kabuuang sahod | Washington | Oregon | Agwat bawat taon |
|---|---|---|---|---|
| 50% ng median | $31,304 | $25,741 | $24,314 | Washington +$1,427 |
| 100% ng median | $62,608 | $50,460 | $46,837 | Washington +$3,623 |
| 200% ng median | $125,216 | $94,130 | $85,510 | Washington +$8,620 |
Ano ang magkaiba sa kabuuang sahod na $62,608
| Mga kaltas | Washington | Oregon |
|---|---|---|
| Kontribusyon sa pasahod ng estado | $868 | $428 |
| Buwis sa kita ng estado | $0 | $4,064 |
Median na kabuuang sahod · $62,608 · Taon ng buwis 2026
Ang mga batayang sahod ay 50%, 100% at 200% ng halagang ito. Ipinapalagay na walang asawa at walang anak ang empleyado, nakatira at nagtatrabaho sa rehiyong ipinapakita, at naka-default ang mga setting ng calculator.
Hindi kasama sa mga numero para sa Oregon ang mga lokal na buwis sa kita na binabayaran ng ilang residente.