Uchaguzi wako wa faragha

Chagua kama kuruhusu uchanganuzi na ofa za washirika. Badilisha uchaguzi wakati wowote kwenye mipangilio ya vidakuzi.

Ruka hadi maudhui makuu

Linganisha Québec dhidi ya Alberta

Mwaka wa kodi 2026

Québec dhidi ya Alberta: mshahara halisi 2026

Québec na Alberta kwa mshahara ghafi ule ule: mshahara halisi kwa kanuni za 2026 na kodi zinazosababisha tofauti.

Taarifa zakoCA$ 63,500 kwa mwaka
Alberta+CA$ 2,630 halisi kwa mwaka+5.26%
Québec
CA$ 47,325halisi kwa mwaka48.65%
Alberta
CA$ 49,954halisi kwa mwaka51.35%
Québec
CA$ 47,325Mshahara halisi · 74.5% ya ghafi
Halisi 74.5%Kodi 17.8%Hifadhi ya jamii 7.7%
Alberta+CA$ 2,630 zaidi halisi kwa mwaka
CA$ 49,954Mshahara halisi · 78.7% ya ghafi
Halisi 78.7%Kodi 14.1%Hifadhi ya jamii 7.3%
Québec vs Alberta

Ulinganisho wa nchi

Kodi

CA -CA$ 2,356 · -20.9%
QuébecAlberta
CA$ 11,297
Kodi ya mapato
CA$ 8,940
Kodi ya mapato: Québec CA$ 11,297 (17.8% ya ghafi), Alberta CA$ 8,940 (14.1% ya ghafi). Alberta 21% chini.
CA$ 11,297
Jumla ya kodi
CA$ 8,940
Jumla ya kodi: Québec CA$ 11,297 (17.8% ya ghafi), Alberta CA$ 8,940 (14.1% ya ghafi). Alberta 21% chini.

Hifadhi ya jamii (mfanyakazi)

CA -CA$ 274 · -5.6%
QuébecAlberta
CA$ 3,780
Mpango wa pensheni wa Kanada (CPP)
CA$ 3,570
Mpango wa pensheni wa Kanada (CPP): Québec CA$ 3,780 (6.0% ya ghafi), Alberta CA$ 3,570 (5.6% ya ghafi). Alberta 6% chini.
CA$ 826
Bima ya ajira (EI)
CA$ 1,035
Bima ya ajira (EI): Québec CA$ 826 (1.3% ya ghafi), Alberta CA$ 1,035 (1.6% ya ghafi). Alberta 25% juu.
CA$ 273
Mengine
—
Mengine: Québec CA$ 273 (0.4% ya ghafi), Alberta haitumiki. Alberta 100% chini.
Mpango wa bima ya wazazi wa Québec (QPIP) (CA$ 273)
CA$ 4,879
Jumla ya hifadhi ya jamii
CA$ 4,605
Jumla ya hifadhi ya jamii: Québec CA$ 4,879 (7.7% ya ghafi), Alberta CA$ 4,605 (7.3% ya ghafi). Alberta 6% chini.
Michango ya mwajiri
Québec CA$ 6,366 · Alberta CA$ 5,019

Muhtasari

QuébecAlberta
CA$ 16,175
Jumla ya makato
CA$ 13,546
Jumla ya makato: Québec CA$ 16,175 (25.5% ya ghafi), Alberta CA$ 13,546 (21.3% ya ghafi). Alberta 16% chini.
CA$ 47,325
Mshahara halisi
CA$ 49,954
Mshahara halisi: Québec CA$ 47,325 (74.5% ya ghafi), Alberta CA$ 49,954 (78.7% ya ghafi). Alberta 6% juu.

Québec na Alberta: mshahara halisi katika viwango vitatu

Alberta: mshahara halisi zaidi kwa CA$ 2,629 kwa mwaka kwa mshahara ghafi wa CA$ 63,500.

Mshahara wa rejea uliokadiriwaMshahara ghafiQuébecAlbertaTofauti kwa mwaka
50% Mshahara wa rejea uliokadiriwaCA$ 31,750CA$ 26,531CA$ 27,385Alberta +CA$ 854
100% Mshahara wa rejea uliokadiriwaCA$ 63,500CA$ 47,325CA$ 49,954Alberta +CA$ 2,629
200% Mshahara wa rejea uliokadiriwaCA$ 127,000CA$ 85,629CA$ 92,738Alberta +CA$ 7,109

Kinachotofautiana kwa mshahara ghafi wa CA$ 63,500

MakatoQuébecAlberta
Kodi ya mapato ya shirikishoCA$ 4,992CA$ 6,016
Kodi ya mapato ya mkoaCA$ 6,305CA$ 2,924
Mpango wa pensheni wa Québec (QPP)CA$ 3,780CA$ 0
Bima ya ajira (EI)CA$ 826CA$ 1,035
Mpango wa bima ya wazazi wa Québec (QPIP)CA$ 273CA$ 0
Mpango wa pensheni wa Kanada (CPP)CA$ 0CA$ 3,570

Mshahara wa rejea uliokadiriwa · CA$ 63,500 · Mwaka wa kodi 2026

Mishahara ya marejeo ni 50%, 100% na 200% ya kiasi hiki. Inachukuliwa kuwa mfanyakazi asiye na mwenzi wala watoto, anayeishi na kufanya kazi katika eneo lililoonyeshwa, kwa mipangilio chaguomsingi ya kikokotoo.