เปรียบเทียบ ออนแทรีโอ เทียบ แมนิโทบา
ปีภาษี 2026
ออนแทรีโอ เทียบ แมนิโทบา: เงินเดือนสุทธิ 2026
ออนแทรีโอ และ แมนิโทบา ที่เงินเดือนขั้นต้นเท่ากัน: เงินเดือนสุทธิตามกฎปี 2026 และภาษีที่ทำให้เกิดส่วนต่าง
ข้อมูลของคุณCA$63,500 ต่อปี
ออนแทรีโอสุทธิ +CA$1,679 ต่อปี+3.39%
- ออนแทรีโอ
- CA$49,591สุทธิ ต่อปี50.86%
- แมนิโทบา
- CA$47,912สุทธิ ต่อปี49.14%
ออนแทรีโอสุทธิมากกว่า +CA$1,679 ต่อปี
CA$49,591เงินเดือนสุทธิ · 78.1% ของเงินเดือนรวมสุทธิ 78.1%ภาษี 14.7%ประกันสังคม 7.3%
แมนิโทบา
CA$47,912เงินเดือนสุทธิ · 75.5% ของเงินเดือนรวมสุทธิ 75.5%ภาษี 17.3%ประกันสังคม 7.3%
ออนแทรีโอ vs แมนิโทบาเงินสมทบฝั่งนายจ้าง ออนแทรีโอ CA$5,019 · แมนิโทบา CA$5,019
การเปรียบเทียบประเทศ
ภาษีทั้งหมด
CA +CA$1,679 · +18.0%ออนแทรีโอแมนิโทบา เทียบกับ ออนแทรีโอแมนิโทบา
CA$9,30414.7% ของเงินเดือนรวม
ภาษีเงินได้
CA$10,98317.3% ของเงินเดือนรวม
ภาษีเงินได้: ออนแทรีโอ CA$9,304 (14.7% ของเงินเดือนรวม), แมนิโทบา CA$10,983 (17.3% ของเงินเดือนรวม). แมนิโทบา 18% สูงกว่า.CA$9,30414.7% ของเงินเดือนรวม
ภาษีทั้งหมด
CA$10,98317.3% ของเงินเดือนรวม
ภาษีทั้งหมด: ออนแทรีโอ CA$9,304 (14.7% ของเงินเดือนรวม), แมนิโทบา CA$10,983 (17.3% ของเงินเดือนรวม). แมนิโทบา 18% สูงกว่า.ประกันสังคม (ฝั่งลูกจ้าง)
CA CA$0 · 0.0%ออนแทรีโอแมนิโทบา เทียบกับ ออนแทรีโอแมนิโทบา
CA$3,5705.6% ของเงินเดือนรวม
แผนบำนาญแคนาดา (CPP)
CA$3,5705.6% ของเงินเดือนรวม
แผนบำนาญแคนาดา (CPP): ออนแทรีโอ CA$3,570 (5.6% ของเงินเดือนรวม), แมนิโทบา CA$3,570 (5.6% ของเงินเดือนรวม).CA$1,0351.6% ของเงินเดือนรวม
ประกันการว่างงาน (EI)
CA$1,0351.6% ของเงินเดือนรวม
ประกันการว่างงาน (EI): ออนแทรีโอ CA$1,035 (1.6% ของเงินเดือนรวม), แมนิโทบา CA$1,035 (1.6% ของเงินเดือนรวม).CA$4,6057.3% ของเงินเดือนรวม
รวมเงินสมทบประกันสังคม
CA$4,6057.3% ของเงินเดือนรวม
รวมเงินสมทบประกันสังคม: ออนแทรีโอ CA$4,605 (7.3% ของเงินเดือนรวม), แมนิโทบา CA$4,605 (7.3% ของเงินเดือนรวม).สรุปผลการคำนวณ
ออนแทรีโอแมนิโทบา เทียบกับ ออนแทรีโอแมนิโทบา
CA$13,90921.9% ของเงินเดือนรวม
เปรียบเทียบยอดหักทั้งหมด
CA$15,58824.5% ของเงินเดือนรวม
เปรียบเทียบยอดหักทั้งหมด: ออนแทรีโอ CA$13,909 (21.9% ของเงินเดือนรวม), แมนิโทบา CA$15,588 (24.5% ของเงินเดือนรวม). แมนิโทบา 12% สูงกว่า.CA$49,59178.1% ของเงินเดือนรวม
เปรียบเทียบเงินได้สุทธิ
CA$47,91275.5% ของเงินเดือนรวม
เปรียบเทียบเงินได้สุทธิ: ออนแทรีโอ CA$49,591 (78.1% ของเงินเดือนรวม), แมนิโทบา CA$47,912 (75.5% ของเงินเดือนรวม). แมนิโทบา 3% ต่ำกว่า.ออนแทรีโอ และ แมนิโทบา: เงินเดือนสุทธิที่เงินเดือนสามระดับ
ออนแทรีโอ: ได้เงินเดือนสุทธิมากกว่าปีละ CA$1,679 ที่เงินเดือนขั้นต้น CA$63,500
| เงินเดือนอ้างอิงโดยประมาณ | เงินเดือนก่อนหักภาษี | ออนแทรีโอ | แมนิโทบา | ส่วนต่างต่อปี |
|---|---|---|---|---|
| 50% เงินเดือนอ้างอิงโดยประมาณ | CA$31,750 | CA$26,791 | CA$26,440 | ออนแทรีโอ +CA$351 |
| 100% เงินเดือนอ้างอิงโดยประมาณ | CA$63,500 | CA$49,591 | CA$47,912 | ออนแทรีโอ +CA$1,679 |
| 200% เงินเดือนอ้างอิงโดยประมาณ | CA$127,000 | CA$91,304 | CA$87,779 | ออนแทรีโอ +CA$3,525 |
สิ่งที่ต่างกันที่เงินเดือนขั้นต้น CA$63,500
| รายการหัก | ออนแทรีโอ | แมนิโทบา |
|---|---|---|
| ภาษีเงินได้ระดับภูมิภาค/จังหวัด | CA$3,288 | CA$4,966 |
เงินเดือนอ้างอิงโดยประมาณ · CA$63,500 · ปีภาษี 2026
เงินเดือนอ้างอิงคือ 50%, 100% และ 200% ของจำนวนนี้ โดยสมมติเป็นลูกจ้างโสดไม่มีบุตรที่อาศัยและทำงานในภูมิภาคที่แสดง และใช้การตั้งค่าเริ่มต้นของเครื่องคำนวณ